• search
  • Live TV
Home
 » 
ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಫಲಿತಾಂಶ 2019
 » 
ಧುಳೆ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ ಫಲಿತಾಂಶ

ಧುಳೆ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆ ಫಲಿತಾಂಶ

ಧುಳೆ ಲೋಕಸಭೆ ಕ್ಷೇತ್ರ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜ್ಯದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು. ಧುಳೆ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹಾಲಿ ಸಂಸದ ಬಿಜೆಪಿಯ ಡಾ. ಭಾಮ್ರೆ ಸುಭಾಷ ರಾಮರಾವ. 2014ರ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಡಾ. ಭಾಮ್ರೆ ಸುಭಾಷ ರಾಮರಾವ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಾರ್ಟಿ ಪಕ್ಷದ ಅಮರೀಶಭಾಯಿ ರಸಿಕಲಾಲ ಪಟೇಲ ಅವರನ್ನು 1,30,723 ಮತಗಳ ಭಾರೀ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸಿದ್ದರು. ಕಳೆದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಶೇ.59 ರಷ್ಟು ಜನರು ಮತ ಚಲಾವಣೆ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 24,20,626 ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಿದ್ದು, ಶೇ.54.98%ರಷ್ಟು ಗ್ರಾಮೀಣ ಮತ್ತು ಶೇ.45.02% ರಷ್ಟು ನಗರ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ರಾಜ್ಯ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ keyboard_arrow_down

ಧುಳೆ ಲೋಕಸಭೆ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿ 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Bhamre Subhash Ramrao Bharatiya Janata Party 6,13,533 N/A N/A N/A N/A N/A
2 Kunalbaba Rohidas Patil Indian National Congress 3,84,290 N/A N/A N/A N/A N/A
3 Nabi Ahmad Ahmad Dulla Vanchit Bahujan Aaghadi 39,449 N/A N/A N/A N/A N/A
4 Anil Anna Loksangram 8,418 N/A N/A N/A N/A N/A
5 Aparanti Sanjay Yashwant Bahujan Samaj Party 4,645 N/A N/A N/A N/A N/A
6 Dinesh Punamchand Koli Independent 3,697 29 0 Others Rs. 2,000 0
7 Iqbal Ahmed Mohammed Rafeeque Independent 3,444 N/A N/A N/A N/A N/A
8 Pandharinath Chaitram More Bhartiya Tribal Party 3,283 36 0 Post Graduate Rs. 20,71,000 0
9 Nota None Of The Above 2,475 N/A N/A N/A N/A N/A
10 Sitaram Baga Wagh Bahujan Republican Socialist Party 2,035 N/A N/A N/A N/A N/A
11 Bhamare Subash Shankar Independent 1,943 N/A N/A N/A N/A N/A
12 Tadvi Ayyub Khan Razzaque Khan Independent 1,912 47 0 8th Pass Rs. 27,00,000 Rs. 80,000
13 Irfan Mo. Isahak Independent 1,883 N/A N/A N/A N/A N/A
14 Pinjari Salim Kasam Independent 1,786 N/A N/A N/A N/A N/A
15 Chordiya Dhiraj Prakashchand Independent 1,725 N/A N/A N/A N/A N/A
16 Anil Ramdas Jadhaav Baliraja Party 1,271 N/A N/A N/A N/A N/A
17 Qasmi Kamal Hashim Mohammed Azmi Independent 1,191 N/A N/A N/A N/A N/A
18 Dnyaneshwar Baliram Dhekale Alias Bapu Independent 1,036 N/A N/A N/A N/A N/A
19 Mevati Hina Yusufbhai Bhartiya Kisan Party 895 N/A N/A N/A N/A N/A
20 Mohammed Rizwan Mohammed Akbar Independent 821 45 3 Literate Rs. 29,72,522 0
21 Pinjari Jainuddin Husain Bahujan Maha Party 789 N/A N/A N/A N/A N/A
22 Dilip Bhaidas Patil Bahujan Mukti Party 761 48 0 12th Pass Rs. 15,79,000 0
23 Nandkumar Jagannath Chavhan Rashtriya Jansena Party 699 N/A N/A N/A N/A N/A
24 Ansari Mohammed Ismail Mohammed Ibrahim Bharatiya Minorities Suraksha Mahasangh 620 N/A N/A N/A N/A N/A
25 Deepak Khandu Amrutkar Independent 593 N/A N/A N/A N/A N/A
26 Meraj Bi Husain Khan Independent 533 49 0 5th Pass Rs. 7,30,000 0
27 Nitin Baburao Khare Independent 507 33 0 Post Graduate Rs. 1,35,000 0
28 Nasim Rauf Baba Khan Independent 410 N/A N/A N/A N/A N/A
29 Taher Sattar Khatik Rashtriya Maratha Party 394 N/A N/A N/A N/A N/A

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

dhule_map.png 2
ಧುಳೆ
ಮತದಾರರು
ಮತದಾರರು
  • ಪುರುಷ
    ಪುರುಷ
  • ಸ್ತ್ರೀ
    ಸ್ತ್ರೀ
ಡೆಮೊಗ್ರಫಿಕ್ಸ್
ಜನಸಂಖ್ಯೆ
24,20,626
ಜನಸಂಖ್ಯೆ
  • ಗ್ರಾಮೀಣ
    54.98%
    ಗ್ರಾಮೀಣ
  • ನಗರ
    45.02%
    ನಗರ
  • ಎಸ್ ಸಿ
    6.41%
    ಎಸ್ ಸಿ
  • ಎಸ್ ಟಿ
    17.90%
    ಎಸ್ ಟಿ
ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೇಟ್
INC 55%
BJP 45%
INC won 6 times and BJP won 5 times since 1980 elections

MP's Personal Details

Bhamre Subhash Ramrao
ಸುಭಾಶ್ ಭಾಮ್ರೆ
66
BJP
Farming, Rent & Payment
Post Graduate
16, Badgujar Plot Parola Road Dhule
9823160760

Assembly Constituencies

Dhule City Anil Anna Gote BJP
Malegaon Outer Bhuse Dadaji Dagdu SHS
Baglan (st) Chavan Dipika Sanjay NCP
Sindkheda Jaykumar Jitendrasinh Rawal BJP
Dhule Rural Kunal (Baba) Rohidas Patil INC
Malegaon Central Shaikh Aasif Shaikh Rashid INC

2019 ಧುಳೆ ಚುನಾವಣೆ ಫಲಿತಾಂಶ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ

  • BJP ಬಿ ಜೆ ಪಿ - ಗೆದ್ದವರು
    ಸುಭಾಶ್ ಭಾಮ್ರೆ
    ಮತಗಳು 6,13,533 (56.54%)
  • INC ಐ ಎನ್ ಸಿ - ರನ್ನರ್ ಅಪ್
    ಕುನಾಲ್ ಬಾಬಾ ರೋಹಿದಾಸ್ ಪಾಟೀಲ
    ಮತಗಳು 3,84,290 (35.42%)
  • OTH OTH - 3rd
    Nabi Ahmad Ahmad Dulla
    ಮತಗಳು 39,449 (3.64%)
  • LKSGM ಎಲ್ ಕೆ ಎಸ್ ಜಿ ಎಂ - 4th
    Anil Anna
    ಮತಗಳು 8,418 (0.78%)
  • BSP ಬಿ ಎಸ್ ಪಿ - 5th
    Aparanti Sanjay Yashwant
    ಮತಗಳು 4,645 (0.43%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 6th
    Dinesh Punamchand Koli
    ಮತಗಳು 3,697 (0.34%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 7th
    Iqbal Ahmed Mohammed Rafeeque
    ಮತಗಳು 3,444 (0.32%)
  • BTP ಝೆಡ್ ಪಿ - 8th
    Pandharinath Chaitram More
    ಮತಗಳು 3,283 (0.3%)
  • NOTA NOTA - 9th
    Nota
    ಮತಗಳು 2,475 (0.23%)
  • OTH OTH - 10th
    Sitaram Baga Wagh
    ಮತಗಳು 2,035 (0.19%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 11th
    Bhamare Subash Shankar
    ಮತಗಳು 1,943 (0.18%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 12th
    Tadvi Ayyub Khan Razzaque Khan
    ಮತಗಳು 1,912 (0.18%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 13th
    Irfan Mo. Isahak
    ಮತಗಳು 1,883 (0.17%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 14th
    Pinjari Salim Kasam
    ಮತಗಳು 1,786 (0.16%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 15th
    Chordiya Dhiraj Prakashchand
    ಮತಗಳು 1,725 (0.16%)
  • OTH OTH - 16th
    Anil Ramdas Jadhaav
    ಮತಗಳು 1,271 (0.12%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 17th
    Qasmi Kamal Hashim Mohammed Azmi
    ಮತಗಳು 1,191 (0.11%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 18th
    Dnyaneshwar Baliram Dhekale Alias Bapu
    ಮತಗಳು 1,036 (0.1%)
  • OTH OTH - 19th
    Mevati Hina Yusufbhai
    ಮತಗಳು 895 (0.08%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 20th
    Mohammed Rizwan Mohammed Akbar
    ಮತಗಳು 821 (0.08%)
  • OTH OTH - 21th
    Pinjari Jainuddin Husain
    ಮತಗಳು 789 (0.07%)
  • BMUP ಬಿ ಎಂ ಯು ಪಿ - 22th
    Dilip Bhaidas Patil
    ಮತಗಳು 761 (0.07%)
  • OTH OTH - 23th
    Nandkumar Jagannath Chavhan
    ಮತಗಳು 699 (0.06%)
  • BMSM ಬಿ ಎಂ ಎಸ್ ಎಂ - 24th
    Ansari Mohammed Ismail Mohammed Ibrahim
    ಮತಗಳು 620 (0.06%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 25th
    Deepak Khandu Amrutkar
    ಮತಗಳು 593 (0.05%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 26th
    Meraj Bi Husain Khan
    ಮತಗಳು 533 (0.05%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 27th
    Nitin Baburao Khare
    ಮತಗಳು 507 (0.05%)
  • IND ಐ ಎನ್ ಡಿ - 28th
    Nasim Rauf Baba Khan
    ಮತಗಳು 410 (0.04%)
  • OTH OTH - 29th
    Taher Sattar Khatik
    ಮತಗಳು 394 (0.04%)
ಮತದಾನದ ವಿವರ
ಮತದಾರರು: 10,85,038
ಪುರುಷ ಮತದಾರರು
N/A
ಮಹಿಳೆ ಮತದಾರರು
N/A
ಪಕ್ಷವಾರು ಮತ ಹಂಚಿಕೆ

ಧುಳೆ ಕ್ಷೇತ್ರ ಗೆದ್ದ ಸಂಸದ ಮತ್ತು ಸೋತ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಪಟ್ಟಿ

ವರ್ಷ
ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಹೆಸರು ಪಕ್ಷ ಹಂತ ವೋಟ್ ವೋಟ್ ದರ ಅಂತರ ಮಾರ್ಜಿನ್ ದರ
2019
ಸುಭಾಶ್ ಭಾಮ್ರೆ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ಗೆದ್ದವರು 6,13,533 57% 2,29,243 22%
ಕುನಾಲ್ ಬಾಬಾ ರೋಹಿದಾಸ್ ಪಾಟೀಲ ಐ ಎನ್ ಸಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 3,84,290 35% 2,29,243 -
2014
ಡಾ. ಭಾಮ್ರೆ ಸುಭಾಷ ರಾಮರಾವ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ಗೆದ್ದವರು 5,29,450 54% 1,30,723 13%
ಅಮರೀಶಭಾಯಿ ರಸಿಕಲಾಲ ಪಟೇಲ ಐ ಎನ್ ಸಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 3,98,727 41% 0 -
2009
Sonawane Pratap Narayanrao ಬಿ ಜೆ ಪಿ ಗೆದ್ದವರು 2,63,260 39% 19,419 3%
Amarishbhai Rasiklal Patel ಐ ಎನ್ ಸಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 2,43,841 36% 0 -
2004
ಚೌರೆ ಬಾಪು ಹರಿ ಐ ಎನ್ ಸಿ ಗೆದ್ದವರು 2,10,714 46% 7,765 1%
ಗವಿತ್ ರಾಮದಾಸ ರೂಪ್ಲಾ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 2,02,949 45% 0 -
1999
ರಾಮದಾಸ ರುಪ್ಲಾ ಗವಿತ್ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ಗೆದ್ದವರು 2,11,904 36% 12,985 2%
ಚೌರೆ ಬಾಪು ಹರಿ ಐ ಎನ್ ಸಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 1,98,919 34% 0 -
1998
ಡಿ.ಎಸ್. ಅಹಿರೆ ಐ ಎನ್ ಸಿ ಗೆದ್ದವರು 2,74,034 56% 57,686 12%
ಗವಿತ್ ರಾಮದಾಸ ರುಪ್ಲಾ (ಕೋಕಣಿ) ಬಿ ಜೆ ಪಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 2,16,348 44% 0 -
1996
ಬಾಗುಲ ಸಾಹೇಬರಾವ ಸುಕ್ರಾಮ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ಗೆದ್ದವರು 1,84,563 49% 29,633 8%
ಚೌರೆ ಬಾಪು ಹರಿ ಐ ಎನ್ ಸಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 1,54,930 41% 0 -
1991
ಚೌರೆ ಬಾಪು ಹರಿ ಐ ಎನ್ ಸಿ ಗೆದ್ದವರು 2,11,895 58% 80,859 22%
ಚೌಧರಿ ಗೋವಿಂದರಾವ ಶಿವರಾಮ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 1,31,036 36% 0 -
1989
ಭೋಯ್ ರೆಶ್ಮಾ ಮೋತಿರಾಮ ಐ ಎನ್ ಸಿ ಗೆದ್ದವರು 2,13,059 49% 22,567 5%
ಚೌಧರಿ ಗೋವಿಂದರಾವ ಶಿವರಾಮ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 1,90,492 44% 0 -
1984
Bhoye Reshama Motiram ಐ ಎನ್ ಸಿ ಗೆದ್ದವರು 2,19,323 56% 65,932 17%
ವಾಲ್ವಿ ಕುವರಸಿಂಗ್ ಫುಲ್ಜಿ ಬಿ ಜೆ ಪಿ ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 1,53,391 39% 0 -
1980
ಭೋಯೆ ರೆಶ್ಮಾ ಮೋತಿರಾಮ ಐ ಎನ್ ಸಿ (ಐ) ಗೆದ್ದವರು 1,96,006 67% 1,12,062 38%
ವಾಳ್ವಿ ಸುರೂಪಸಿಂಗ್ ಫೂಲ್ಜಿ ಐ ಎನ್ ಸಿ (ಯು) ರನ್ನರ್ ಅಪ್ 83,944 29% 0 -

ಸುದ್ದಿಗಳು

ಚುನಾವಣೆ ಮಾಹಿತಿ

ಫೋಟೋ

ವಿಡಿಯೋ

ಇತರ ಸಂಸದೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ

37 - ಅಹ್ಮದ ನಗರ | 6 - ಅಕೋಲಾ | 7 - ಅಮರಾವತಿ (SC) | 19 - ಔರಂಗಾಬಾದ | 35 - ಬಾರಾಮತಿ | 39 - ಬೀಡ್ | 11 - ಭಂಡಾರಾ-ಗೋಂದಿಯಾ | 23 - ಭಿವಂಡಿ | 5 - ಬುಲಢಾಣಾ | 13 - ಚಂದ್ರಪುರ | 20 - ದಿಂಡೋರಿ (ST) | 12 - ಗಢಚಿರೋಲಿ-ಚಿಮುರ್ (ST) | 48 - ಹಾತಕಣಂಗಲೆ | 15 - ಹಿಂಗೋಲಿ | 3 - ಜಲಗಾಂವ | 18 - ಜಾಲ್ನಾ | 24 - ಕಲ್ಯಾಣ್ | 47 - ಕೊಲ್ಹಾಪುರ | 41 - ಲಾತೂರ (SC) | 43 - ಮಾಧಾ | 33 - ಮಾವಳ | 26 - ಮುಂಬೈ ಉತ್ತರ | 29 - ಮುಂಬೈ ಉತ್ತರ ಮಧ್ಯ | 28 - ಮುಂಬೈ ಈಶಾನ್ಯ | 27 - ಮುಂಬೈ ವಾಯುವ್ಯ | 31 - ಮುಂಬೈ ದಕ್ಷಿಣ | 30 - ಮುಂಬೈ ದಕ್ಷಿಣ ಮಧ್ಯ | 10 - ನಾಗ್ಪುರ | 16 - ನಾಂದೇಡ್ | 1 - ನಂದೂರಬಾರ್ (ST) | 21 - ನಾಶಿಕ | 40 - ಓಸ್ಮಾನಾಬಾದ | 22 - ಪಾಲ್ಘಾರ್ (ST) | 17 - ಪರಭನಿ | 34 - ಪುಣೆ | 32 - ರಾಯಗಡ | 9 - ರಾಮಟೇಕ್ (SC) | 46 - ರತ್ನಾಗಿರಿ-ಸಿಂಧುದುರ್ಗ | 4 - ರಾವೇರ | 44 - ಸಾಂಗಲಿ | 45 - ಸಾತಾರಾ | 38 - ಶಿರಡಿ (SC) | 36 - ಶಿರೂರ | 42 - ಸೋಲಾಪುರ (SC) | 25 - ಠಾಣೆ | 8 - ವಾರ್ಧಾ | 14 - ಯವತ್ಮಾಲ್-ವಾಶಿಮ್ |

Oneindia ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್,
ತಾಜಾ ಸುದ್ದಿ ತಕ್ಷಣವೇ ಪಡೆಯಿರಿ

Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more