ಯುರೋ 2016 ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಹಬ್ಬ ಫುಲ್ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ

By:
Subscribe to Oneindia Kannada

ಬೆಂಗಳೂರು, ಜೂನ್ 06: ಯುಇಎಫ್ಎ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಶಿಪ್ (ಯುರೋ 2016) ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್ ಈ ಬಾರಿ ಫ್ರಾನ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಜೂನ್ 11 ರಿಂದ ಜುಲೈ 11ರ ತನಕ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಒಟ್ಟು 24 ತಂಡಗಳು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿವೆ.

1960 ಹಾಗೂ 1984ರ ನಂತರ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಯುರೋ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಹಬ್ಬ ನಡೆಯಲಿವೆ. ಜರ್ಮನಿ ಹಾಗೂ ಸ್ಪೇನ್ ತಲಾ ಮೂರು ಬಾರಿ ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿದ್ದು ಟೂರ್ನಿಯ ಫೇವರೀಟ್ ತಂಡಗಳಾಗಿವೆ.

ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್ ಮಾದರಿ:
24 ತಂಡಗಳು 6 ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿ ಗುಂಪಿನ ಟಾಪ್ 2 ತಂಡಗಳು (12) ಜೊತೆಗೆ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನಗಳಿಸಿದ ನಾಲ್ಕು ತಂಡಗಳು ಸೇರಿ 16 ರೌಂಡ್ ಗೆ ಸೇರಲಿವೆ. [ಇಟಲಿ ಬಗ್ಗುಬಡಿದು, ಯುರೋ ಕಪ್ ಗೆದ್ದ ಸ್ಪೇನ್]

ಹತ್ತು ನಗರಗಳು
ಬೊರ್ಡೊಯು, ಲೆನ್ಸ್ ಅಗ್ಲೊ, ಲಿಲ್ಲೆ, ಲಿಯಾನ್, ಮರ್ಸೆಲೆ, ನಿಸ್, ಪ್ಯಾರೀಸ್, ಸೈಂಟ್ ಡೇನಿಸ್, ಸೈಂಟ್ ಎಟಿನೆ, ಟೊಲೊಸೆ.

Full schedule of Euro 2016 football tournament - June 11 to July 11 (Start times in IST)

ಯಾವ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಯಾವ ತಂಡಗಳು? [ಭವಿಷ್ಯಗಾರ ಆಕ್ಟೋಪಸ್ ಪಾಲ್ ಇನ್ನು ನೆನಪು ಮಾತ್ರ]
ಎ ಗುಂಪು : ಅಲ್ಬೇನಿಯಾ, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ರೊಮಾನಿಯಾ, ಸ್ವಿಟ್ಜರ್ಲೆಂಡ್
ಬಿ ಗುಂಪು: ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್, ರಷ್ಯಾ, ಸ್ಲೊವೇಕಿಯಾ, ವೇಲ್ಸ್
ಸಿ ಗುಂಪು: ಜರ್ಮನಿ, ನಾರ್ಥನ್ ಐರ್ಲೆಂಡ್, ಪೋಲೆಂಡ್, ಉಕ್ರೇನ್
ಡಿ ಗುಂಪು: ಕ್ರೋಯೇಶಿಯಾ, ಚೆಕ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್, ಸ್ಪೇನ್, ಟರ್ಕಿ
ಇ ಗುಂಪು: ಬೆಲ್ಜಿಯಂ, ಇಟಲಿ, ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ಐರ್ಲೆಂಡ್, ಸ್ವೀಡನ್
ಎಫ್ ಗುಂಪು: ಆಸ್ಟ್ರೀಯಾ, ಹಂಗೇರಿ, ಐಲ್ಯಾಂಡ್, ಪೋರ್ಚುಗಲ್

ಎಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ?

ಎಲ್ಲಾ ಪಂದ್ಯಗಳು ಸೋನಿ ಸಿಕ್ಸ್/ ಸೋನಿ ಇಎಸ್ ಪಿಎನ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರವಾಗಲಿವೆ.

ಸಮಯ (IST): 1.30 AM, 7.30 PM, 10.30 PM. [ಯುರೋ: ಡಬ್ಬಲ್ ಹ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ತಾರೆ, ದಾಖಲೆಗಳು]

Full schedule of Euro 2016 football tournament - June 11 to July 11 (Start times in IST)

Fixtures (All times in IST)

June 11 (Saturday)
Match 1 - France Vs Romania (Stade de France, Saint-Denis) - 1.30 AM IST
Match 2 - Albania Vs Switzerland (Stade Bollaert-Delelis, Lens Agglo) - 7.30 PM IST
Match 3 - Wales Vs Slovakia (Stade de Bordeaux, Bordeaux) - 10.30 PM IST


June 12 (Sunday)
Match 4 - England Vs Russia (Stade Velodrome, Marseille) - 1.30 AM IST
Match 5 - Turkey Vs Croatia (Parc des Princes, Paris) - 7.30 PM IST
Match 6 - Poland Vs Northern Ireland (Stade de Nice, Nice) - 10.30 PM IST


June 13 (Monday)
Match 7 - Germany Vs Ukraine (STade Pierre Mauroy, Lille Metropole) - 1.30 AM IST
Match 8 - Spain Vs Czech Republic (Stadium de Toulouse, Toulouse) - 7.30 PM IST
Match 9 - Republic of Ireland Vs Sweden (Stade de France, Saint-Denis) - 10.30 PM IST


June 14 (Tuesday)
Match 10 - Belgium Vs Italy (Stade de Lyon, Lyon) - 1.30 AM IST
Match 11 - Austria Vs Hungary (Stade de Bordeaux, Bordeaux) - 10.30 PM IST


June 15 (Wednesday)
Match 12 - Portugal Vs Iceland (STade Geoffroy Gulchard, Saint-Etienne) - 1.30 AM IST
Match 13 - Russia Vs Slovakia (Stade Pierre Mauroy, Lille Metropole) - 7.30 PM IST
Match 14 - Romania Vs Switzerland (Parc des Princes, Paris) - 10.30 PM IST


June 16 (Thursday)
Match 15 - France Vs Albania (Stade Velodrome, Marseille) - 1.30 AM IST
Match 16 - England Vs Wales (Stade Bollaert-Delelis, Lens Agglo) - 7.30 PM IST
Match 17 - Ukraine Vs Northern Ireland (Stade de Lyon, Lyon) - 10.30 PM IST


June 17 (Friday)
Match 18 - Germany Vs Poland (Stade de France, Saint-Denis) - 1.30 AM IST
Match 19 - Italy Vs Sweden (Stadium de Toulouse, Toulouse) - 7.30 PM IST
Match 20 - Czech Republic Vs Croatia (Stade Geoffroy Gulchard, Saint-Etienne) - 10.30 PM IST


June 18 (Saturday)
Match 21 - Spain Vs Turkey (Stade de Nice, Nice) - 1.30 AM IST
Match 22 - Belgium Vs Republic of Ireland (Stade de Bordeaux, Bordeaux) - 7.30 PM IST
Match 23 - Iceland Vs Hungary (Stade Velodrome, Marseille) - 10.30 PM IST


June 19 (Sunday)
Match 24 - Portugal Vs Austria (Parc des Princes, Paris) - 1.30 AM IST


June 20 (Monday)
Match 25 - Romania Vs Albania (Stade de Lyon, Lyon) - 1.30 AM IST
Match 26 - Switzerland Vs France (Stade Pierre Mauroy, Lille Metropole) - 1.30 AM IST


June 21 (Tuesday)
Match 27 - Russia Vs Wales (Stadium de Toulouse, Toulouse) - 1.30 AM IST
Match 28 - Slovakia Vs England (Stade Geoffroy Gulchard, Saint-Etienne) - 1.30 AM IST
Match 29 - Ukraine Vs Poland (Stade Velodrome, Marseille) - 10.30 PM IST
Match 30 - Northern Ireland Vs Germany (Parc des Princes, Paris) - 10.30 PM IST


June 22 (Wednesday)
Match 31 - Czech Republic Vs Turkey (Stade Bollaert-Delelis, Lens Agglo) - 1.30 AM IST
Match 32 - Croatia Vs Spain (Stade de Bordeaux, Bordeaux) - 1.30 AM IST
Match 33 - Iceland Vs Austria (Stade de France, Saint-Denis) - 10.30 PM IST
Match 34 - Hungary Vs Portugal (Stade de Lyon, Lyon) - 10.30 PM IST


June 23 (Thursday)
Match 35 - Italy Vs Republic of Ireland (Stade Pierre Mauroy, Lille Metropole) - 1.30 AM IST
Match 36 - Sweden Vs Belgium (Stade de Nice, Nice) - 1.30 AM IST


June 24 - REST DAY

Round of 16 (Knockouts)

June 25 (Saturday)

Match 37 - Group A Runner-up Vs Group C Runner-up (Stade Geoffroy Gulchard, Saint-Etienne) - 7.30 PM IST

Match 38 - Group B Winner Vs Third-place Group A/C/D (Parc de Princes, Paris) - 10.30 PM IST


June 26 (Sunday)

Match 39 - Group D Winner Vs Third-place Group B/E/F (Stade Bollaert-Delelis, Lens Agglo) - 1.30 AM IST

Match 40 - Winner Group A Vs Third-place Group C/D/E (Stade de Lyon, Lyon) - 7.30 PM IST

Match 41 - Winner Group C Vs Third-place Groupd A/B/F (Stade Pierre Mauroy, Lille Metropole) - 10.30 PM IST


June 27 (Monday)
Match 42 - Winner Group F Vs Runner-up E (Stadium de Toulouse, Toulouse) - 1.30 AM IST

Match 43 - Winner Group E Vs Runner-up Group D (Stade de France, Saint-Denis) - 10.30 PM IST


June 28 (Tuesday)
Match 44 - Runner-up Group B Vs Runner-up Group F (Stade de Nice, Nice) - 1.30 AM IST

June 29, 30 - REST DAYS


Quarter-finals
July 1 (Friday)

Match 45 - Quarter-final 1 - Winners of Match 37 Vs Match 39 (Stade Velodrome, Marseille) - 1.30 AM IST


July 2 (Saturday)
Match 46 - QF 2 - Winners of Match 38 Vs Match 42 (Stade Pierre Mauroy, Lille Metropole) - 1.30 AM IST


July 3 (Sunday)
Match 47 - QF 3 - Winners of Match 41 Vs Match 43 (Stade de Bordeaux, Bordeaux) - 1.30 AM IST


July 4 (Monday)
Match 48 - QF 4 - Winners Match 40 Vs Match 44 (Stade de France, Saint-Denis) - 1.30 AM IST


July 5, 6 - REST DAYS

July 7 (Thursday)
Match 49 - Semi-final 1 - Winners Match 45 Vs Match 46 (Stade de Lyon, Lyon) - 1.30 AM IST


July 8 (Friday)
Match 50 - Semi-final 2 - Winners of Match 47 Vs Match 48 (Stade Velodrome, Marseille) - 1.30 AM IST

July 9, 10 - REST DAYS


July 11 (Sunday)
Match 51 - FINAL - Winners of Match 49 Vs Match 50 (Stade de France, Saint-Denis) - 1.30 AM IST


ಈ ಹಿಂದಿನ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಗಳು
2012 - ಸ್ಪೇನ್
2008 - ಸ್ಪೇನ್
2004 - ಗ್ರೀಸ್
2000 - ಫ್ರಾನ್ಸ್
1996 - ಜರ್ಮನಿ
1992 - ಡೆನ್ಮಾರ್ಕ್
1988 - ನೆದರ್ಲೆಂಡ್
1984 - ಫ್ರಾನ್ಸ್
1980 - ಪಶ್ಚಿಮ ಜರ್ಮನಿ
1976 - ಚೆಕೊಸ್ಲೋವೇಕಿಯಾ
(ಒನ್ಇಂಡಿಯಾ ಸುದ್ದಿ)

English summary
UEFA European Championship (Euro 2016) football tournament will be held in France from June 11 to July 11. 24 teams will be seen in action.Full schedule of Euro 2016 football tournament - June 11 to July 11 (Start times in IST)
Please Wait while comments are loading...